ตารางศึกฟุตบอลโลก 2022 (FIFA World Cup 2022) ที่ประเทศกาตาร์ รอบแบ่งกลุ่ม

พร้อมระเบิดศึกฟาดแข้งกันระหว่างวันที่ 20 พฤศจิกายน – 18 ธันวาคม 2565 โดยมีทีมสุดแกร่งจากทั่วโลกทั้งสิ้น 32 ประเทศ ที่ได้ผ่านเข้ามาเล่นในรอบสุดท้าย และมีผลจับสลาก แบ่งกลุ่ม ดังนี้

กลุ่ม A : กาตาร์ (เจ้าภาพ) , เนเธอร์แลนด์ , เอกวาดอร์ , เซเนกัล
กลุ่ม B : อังกฤษ , อิหร่าน , สหรัฐอเมริกา , เวลส์
กลุ่ม C : อาร์เจนติน่า , โปแลนด์ , ซาอุดีอาระเบีย , เม็กซิโก
กลุ่ม D : ฝรั่งเศส , ออสเตรเลีย , เดนมาร์ก , ตูนิเซีย
กลุ่ม E : สเปน , เยอรมนี , ญี่ปุ่น , คอสตาริกา
กลุ่ม F : เบลเยียม , โครเอเชีย , แคนาดา , โมร็อกโก
กลุ่ม G : บราซิล , เซอร์เบีย , สวิตเซอร์แลนด์ , แคเมอรูน
กลุ่ม H : โปรตุเกส , อุรุกวัย , กาน่า , เกาหลีใต้

สำหรับเกมนัดเปิดสนามจะเป็นการพบกันระหว่าง เจ้าภาพ กาตาร์ ปะทะ เอกวาดอร์ ในวันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน เวลา 19.00 น. ที่สนามอัล เบย์ท สเตเดี้ยม ขณะที่คู่ชิงชนะเลิศ จะมีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ที่ 18 ธันวาคม เวลา 18.00 น. โดยใช้สนามลูเซล ไอคอนิค สเตเดี้ยม เป็นสังเวียนการแข่งขัน  แทงบอลออนไลน์

 

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 ตารางแข่งบอลโลก รอบแบ่งกลุ่ม

วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน 2565
23.00 น. กลุ่ม A : กาตาร์ – เอกวาดอร์ : สนามอัล เบย์ท สเตเดี้ยม

วันจันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2565
20.00 น. กลุ่ม B : อังกฤษ – อิหร่าน : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม A : เซเนกัล – เนเธอร์แลนด์ : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม B : สหรัฐอเมริกา – เวลส์ : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม

วันอังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม C : อาร์เจนตินา – ซาอุดีอาระเบีย : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม D : เดนมาร์ก – ตูนิเซีย : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม C : เม็กซิโก – โปแลนด์ : สนามสเตเดียม 974
02.00 น. กลุ่ม D : ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย : สนามอัล จานูบ สเตเดียม

วันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม F : โมร็อกโก – โครเอเชีย. : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม E : เยอรมัน – ญี่ปุ่น. : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม E : สเปน – คอสตาริก้า : สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม F : เบลเยียม – แคนาดา : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม

วันพฤหัสบดีที่ 24 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม G : สวิตเซอร์แลนด์ – แคเมอรูน : สนามอัล จานูบ สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม H : อุรุกวัย – เกาหลีใต้ : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม H : โปรตุเกส – กานา : สนามสเตเดียม 974
02.00 น. กลุ่ม G : บราซิล – เซอร์เบีย : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

วันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม B : เวลส์ – อิหร่าน : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม A : กาตาร์ – เซเนกัล : สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ – เอกวาดอร์ : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม B : อังกฤษ – สหรัฐอเมริกา : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม

วันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม D : ตูนิเซีย – ออสเตรเลีย : สนามอัล จานูบ สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม C : โปแลนด์ – ซาอุดีอาระเบีย : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม D : ฝรั่งเศส – เดนมาร์ก : สนามสเตเดียม 974
02.00 น. กลุ่ม C : อาร์เจนตินา – เม็กซิโก : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

วันอาทิตย์ที่ 27 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม E : ญี่ปุ่น – คอสตาริก้า : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม F : เบลเยียม – โมร็อกโก : สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม F : โครเอเชีย – แคนาดา : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม E : สเปน – เยอรมัน : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม

วันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2565
17.00 น. กลุ่ม G : แคเมอรูน – เซอร์เบีย : สนามอัล จานูบ สเตเดียม
20.00 น. กลุ่ม H : เกาหลีใต้ – กานา : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
23.00 น. กลุ่ม G : บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์ : สนามสเตเดียม 974
02.00 น. กลุ่ม H : โปรตุเกส – อุรุกวัย : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2565
22.00 น. กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ – กาตาร์ : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม
22.00 น. กลุ่ม A : เอกวาดอร์ – เซเนกัล : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม B : เวลส์ – อังกฤษ : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม B : อิหร่าน – สหรัฐอเมริกา : สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2565
22.00 น. กลุ่ม D : ตูนิเซีย – ฝรั่งเศส : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
22.00 น. กลุ่ม D : ออสเตรเลีย – เดนมาร์ก : สนามอัล จานูบ สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม C : โปแลนด์ – อาร์เจนตินา : สนามสเตเดียม 974
02.00 น. กลุ่ม C : ซาอุดีอาระเบีย – เม็กซิโก : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

วันพฤหัสบดีที่ 1 ธันวาคม 2565
22.00 น. กลุ่ม F : โครเอเชีย – เบลเยียม : สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
22.00 น. กลุ่ม F : แคนาดา – โมร็อกโก : สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม E : ญี่ปุ่น – สเปน : สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม E : คอสตาริก้า – เยอรมัน : สนามอัล เบย์ท สเตเดียม

วันศุกร์ที่ 2 ธันวาคม 2565
22.00 น. กลุ่ม H : เกาหลีใต้ – โปรตุเกส : สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
22.00 น. กลุ่ม H : กานา – อุรุกวัย : สนามอัล จานูบ สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม G : แคเมอรูน – บราซิล : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
02.00 น. กลุ่ม G : เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์ : สนามสเตเดียม 974

ส่วนรอบต่อไปทางเว็บเราจะอัพเดทเรื่อยๆแน่นอนครับ

betsatGrandpashacasibomjojobetGrandpashaholiganbetpinbahiscasibomGrandpashaholiganbetjojobetpinbahiscasibomjojobetholiganbetbetsatpinbahismatadorbetdumanbetbetsatGrandpashacasibomjojobetGrandpashaholiganbetpinbahiscasibomGrandpashaholiganbetjojobetpinbahiscasibomjojobetholiganbetbetsatpinbahismatadorbetdumanbet